Nữ giáo viên về hưu tử vong sau khi nhờ tiêm thuốc

  • 26/11/2020 23:55
  • 0 bình luận
  • Giang An - T. Loan
  • In bài

ANTD.VN - Bệnh khớp tái phát, bà N. đến nhà ông Hùng, y sỹ nhờ tiêm thuốc giảm đau. Sau khi tiêm, bà N. lịm dần và tử vong sau đó.

Ngày 26-11, Trung tâm Y tế huyện Yên Thành, tỉnh Nghệ An đã có báo cáo về việc bà Nguyễn Thị N. (74 tuổi) trú xóm 3, xã Liên Thành tử vong sau khi tiêm thuốc.

Theo đó, vào 11h ngày 25-11, bà N. đến nhà ông Trần Khắc Hùng (64 tuổi) trú xóm 2, xã Công Thành, huyện Yên Thành nhờ tiêm thuốc giảm đau do bệnh khớp tái phát.

Nữ giáo viên về hưu tử vong sau khi nhờ tiêm thuốc ảnh 1

Sau khi được tiêm thuốc, bà N. lịm dần và tử vong (ảnh minh họa)

Ngoài bệnh khớp, bà N. còn bị tăng huyết áp nên ông Hùng từ chối tiêm. Tuy nhiên, bà N. năn nỉ nhờ tiêm hộ để dễ đi lại.

Nể là người quen nên ông Hùng tiêm cho bà N. 1 ống Diclophenac 75 mg và 1 ống Dexamethazol 4 mg.

Sau tiêm, bà N. lịm dần. Dù ông Hùng nhanh chóng cấp cứu, ép tim, hô hấp nhân tạo nhưng người phụ nữ này đã tử vong sau đó.

Nhận được tin báo, cơ quan chức năng đã có mặt tại nhà ông Hùng để xác minh, làm rõ nguyên nhân cái chết của bà N. Gia đình bà N. không yêu cầu khám nghiệm tử thi.

Được biết, ông Hùng có trình độ y sĩ, hiện người đàn ông này có nhận cắt thuốc bắc cho người dân có nhu cầu. Còn bà N. là giáo viên về hưu.

Tin cùng chuyên mục