Lịch thi đấu ASIAD hôm nay 20-8 của đoàn thể thao Việt Nam

0 Thuần Thư
ANTD.VN - Hôm nay 20-8, ngày thi đấu chính thức thứ hai của ASIAD 2018, đoàn thể thao Việt Nam tham gia tranh tài ở 14 bộ môn, trong đó hy vọng huy chương dồn vào cử tạ, wushu và vật.

Bơi:

9h00 – 12h00: Thi đấu vòng loại các nội dung 800m tự do nam (Nguyễn Huy Hoàng), 50m ngửa nam, 200m hỗn hợp nam (Lê Nguyễn Paul), 200m ếch nữ (Ngô Thị Ngọc Quỳnh), 4x200m tự do nam (Nguyễn Hữu Kim Sơn, Nguyễn Huy Hoàng, Ngô Đình Chuyền, Hoàng Quý Phước).

18h00 – 19h40: Chung kết các nội dung trên

Xe đạp:

10h00 – 11h30: Vòng loại đổ đèo xe đạp địa hình (Quàng Thị Soan)

13h00 – 15h00: Chung kết

Đấu kiếm:

9h00 – 16h00: Vòng loại kiếm liễu cá nhân nữ (Đỗ Thị Anh), kiếm chém cá nhân nam (Nguyễn Xuân Lợi)

18h00 – 20h30: Chung kết các nội dung trên.

Thể dục dụng cụ:

15h30 – 17h30: Chung kết toàn năng cá nhân nam (Phạm Phước Hưng, Đinh Phương Thành, Lê Thanh Tùng, Đặng Nam, Đỗ Vũ Hưng).

Taekwondo:

9h00 – 12h00: Đối kháng các hạng cân dưới 53kg nữ (Hồ Thị Kim Ngân), dưới 67kg nữ (Bạc Thị Khiêm), dưới 58kg nam (Võ Quốc Hưng).

13h00 – 18h00: Tứ kết và chung kết các nội dung trên.

Bóng chuyền:

10h00: Đội tuyển nam Việt Nam – Trung Quốc.

Cử tạ:

9h00 – 11h00: Vòng loại 48kg nữ (Nguyễn Thị Thúy, Vương Thị Huyền)

11h00 – 13h00: Vòng loại 56kg nam (Thạch Kim Tuấn, Trần Lê Quốc Toàn)

14h00  - 19h00: Chung kết các nội dung trên

Vật:

13h00 – 17h00: Vòng loại các nội dung vật tự do gồm 50 kg nữ (Nguyễn Thị Xuân), 53 kg nữ (Phạm Thị Hà ), 57 kg nữ (Kiều Thị Ly), 62 kg nữ (Nguyễn Thị Mỹ Hạnh).

19h00 – 21h00: Chung kết các nội dung trên.

Wushu:

9h00 – 13h00:Chung kết các nội dung Thái cực kiếm (Trần Thị Khánh Ly), Nam đao (Nguyễn Thùy Linh), Nam quyền (Cao Khắc Đạt, Phạm Quốc Khánh).

19h30 – 21h30: Vòng loại đối kháng hạng 56kg nam (Bùi Trường Giang), 60kg nam (Nghiêm Văn Ý), 65kg nam (Hoàng Văn Cao).

Rowing:

9h00 – 12h00: Vòng loại các nội dung LW1x (Nguyễn Thị Giang), W4 (Phạm Thị Huệ, Trần Thị An, Đinh Thị Hảo, Lê Thị Hiền), LM8+ (Trần Quang Tùng, Hoàng Thanh Trung, Võ Như Sang, Phạm Chung, Bùi Quang Huy, Đàm Đình Chiều, Nguyễn Bá Nam, Vũ Viết Tuấn).

Cầu mây:

9h00 – 12h00: Đồng đội nữ Việt Nam – Nhật Bản

15h00 – 18h00: Đồng đội nữ Việt Nam – Indonesia

Bắn súng:

8h30 - 11h45: Vòng loại 10m súng trường hơi nam (Nguyễn Duy Hoàng), 10m súng trường hơi nữ (Iwaki Ai)

10h45 – 13h00: Chung kết hai nội dung trên

9h00 - 14h00: Vòng loại đĩa bay (Lê Nghĩa, Hoàng Điệp).

16h00 -17h00: Chung kết đĩa bay nam, nữ

Quần vợt:

10h00: Vòng 32: Đơn nam (Lý Hoàng Nam – VĐV của Mandives), Đôi nam (Lý Hoàng Nam, Nguyễn Văn Phương – VĐV của Nhật Bản), Đơn nữ (Lý Nguyễn Savanna – VĐV của Hàn Quốc), Đôi nữ (Lý Nguyễn Savanna, Fodor Csilla – VĐV của Iran).

Bóng chuyền nữ bãi biển: Hồng Loan – Cẩm Tiên vs VĐV của Indonesia.

bình luận(0 bình luận)

Cùng chuyên mục
Top