ASIAD hôm nay 19-8: Chi tiết lịch thi đấu của 13 đội tuyển đoàn Việt Nam

0 Thuần Thư
ANTD.VN - Bên cạnh hai trận đấu bóng đá của đội tuyển Olympic và đội tuyển nữ quốc gia, đoàn Việt Nam còn tham gia tranh tài ở 11 bộ môn khác, đặt hy vọng giành tấm huy chương đầu tiên ở wushu, bơi, vật, bắn súng, đấu kiếm.

Môn bơi: 

9h00: Vòng loại các nội dung 200m tự do nam (Nguyễn Huy Hoàng, Hoàng Quý Phước), 100m ngửa nam (Lê Nguyễn Paul), 100m ếch nữ (Ngô Thị Ngọc Quỳnh).

18h20 - 19h10: Chung kết các nội dung trên.

Đấu kiếm: 

9h00 - 16h00: Vòng loại kiếm chém cá nhân nữ (Bùi Thị Thu Hà), kiếm ba cạnh cá nhân nam (Nguyễn Phước Đến). 

18h00 - 20h30: Chung kết hai nội dung trên.

Taekwondo: 

9h00 - 12h00: Vòng loại quyền nam, nữ

13h00 - 15h00: Chung kết quyền nam, nữ

Bóng chuyền nữ:

10h00: Việt Nam - Trung Quốc (vòng loại)

Vật:

13h00 - 17h00: Vòng loại vật tự do hạng 65kg nam (Nguyễn Xuân Định - VĐV của Hàn Quốc), hạng 74kg nam (Cất Tấn Dự - VĐV của Thái Lan).

19h00 - 21h00: Chung kết hai nội dung trên.

Wushu:

9h00 - 10h00: Chung kết Trường quyền (Trần Xuân Hiệp)

10h00 - 11h00: Chung kết Thái cực quyền (Trần Thị Khánh Ly)

11h00 - 12h00: Chung kết Nam quyền (Nguyễn Thùy Linh)

12h00 - 13h00: Chung kết Kiếm thuật (Dương Thúy Vy)

19h16: Vòng 1/16 đối kháng 52kg nữ (Nguyễn Thị Thu Thủy - VĐV của Nepal)

19h40: Vòng 1/16 đối kháng 60kg nữ (Chu Thị Thúy Hằng - VĐV của Đài Loan)

20h04: Vòng 1/32 đối kháng 56kg nam (Bùi Trường Giang - VĐV của Kazakhstan)

Bóng đá nữ:

18h30: Việt Nam - Thái Lan (vòng loại bảng C)

Rowing:

9h00 - 12h00: Vòng loại các nội dung W1x (Nguyễn Thị Hải), W2 (Lê Thị Hiền, Phạm Thị Huệ), LM4 (Hoàng Văn Đạt, Phan Mạnh Linh, Lê Thăng, Nguyễn Hữu Thành), LW4x (Tạ Thanh Huyền, Lương Thị Thảo, Hồ Thị Ly, Phạm Thị Thảo).

Cầu mây:

9h00 - 12h00: Vòng loại đồng đội nữ: Việt Nam - Malaysia

15h00 - 18h00: Vòng loại đồng đội nữ: Việt Nam - Myanmar

Bắn súng: 

9h00 - 9h50: Vòng loại 10m súng trường hơi hỗn hợp (Nguyễn Duy Hoàng/ Iwaki Ai)

13h - 13h40: Chung kết 10m súng trường hơi hỗn hợp

13h00 - 13h50: Vòng loại 10m súng ngắn hơi hỗn hợp (Trần Quốc Cường/ Lê Thị Linh Chi)

16h20 - 17h00: Chung kết 10m súng ngắn hơi hỗn hợp 

9h00 - 17h00: Vòng loại bắn đĩa bay (Lê Nghĩa/ Nguyễn Hoàng Điệp)

Quần vợt:

10h00: Vòng 1 các nội dung: Đơn nam (Trịnh Linh Giang - VĐV của Nepal), đơn nữ (Fodor Csilla - VĐV của Nepal), đôi nam nữ (Phạm Minh Tuấn/ Fodor Csilla - VĐV của Kazakhstan; Nguyễn Văn Phương/ Lý Nguyễn Savanna - VĐV của Kazakhstan), đôi nam (Phạm Minh Tuấn/ Trịnh Linh Giang - VĐV của Hàn Quốc).

Bóng chuyền bãi biển:

14h00: Vòng loại nữ (Trần Cẩm Thi/ Trương Dương Thị Mỹ Huyền - VĐV của Nhật Bản), Vòng loại nam (Lý Văn Quốc/ Nguyễn Ngọc Quý - VĐV của Nhật Bản; Nguyễn Bá Trường Đăng/ Phạm Lê Đình Khôi - VĐV của Nhật Bản).

bình luận(0 bình luận)

Cùng chuyên mục
Top